Àtẹ́lẹwọ́

…ìràpadà, ìsọjí, ìtúntò

  • Ojúde-Àkọ́kàn
  • Ìgbàwọlé
  • Ewì
  • Àpilẹ̀kọ
  • Eré
  • Àwòrán
  • Ìtàn
  • Ìròyìn
  • Àṣàyàn Olóòtú

Aáyan ògbufọ̀

Home /Aáyan ògbufọ̀
Aáyan ògbufọ̀

Tata Àti Ìrẹ̀: Ẹranko Olóhùn Tó Bá Ìgbà Mu | Olúwáfẹ́mi Kẹ́hìndé Lawrence

December 23, 2022 0

Tata Àti Ìrẹ̀: Ẹranko Olóhùn Tó Bá Ìgbà Mu / On The Grasshopper And Cricket Ewì inú Ayé ò kú rí: Nígbà tí gbogbo ẹyẹ…

Aáyan ògbufọ̀

Ọ̀rọ̀ Nípa Ikú | Olúwáfẹ́mi Kẹ́hìndé Lawrence

December 23, 2022 0

Ọ̀rọ̀ Nípa Ikú / On Death Ọ̀rọ̀ Nípa Ikú I. Ǹjẹ́ ikú le è jẹ́ orun bí, kí ayé sì jẹ́ àlá? Kí àwọn ìṣẹ̀lẹ̀…

Aáyan ògbufọ̀

Ó Di Pẹ́ Ǹ Túká | Ọláyàtọ̀ Ọláolúwa

December 23, 2022 0

Ó Di Pẹ́ Ǹ Túká Gẹ́gẹ́ bí a ti mọ̀ pé awọn ẹranko ló kọ́kọ́ dáyé ṣáájú àwa ènìyàn. Èyí jẹ́ kí àǹfààní wà fún…

Aáyan ògbufọ̀

ìtan Arìnrìn-àjò Kan | Olúwáfẹ́mi Kẹ́hìndé Lawrence

November 13, 2022 0

Ìtan Arìnrìn-àjò kan/ The Child’s story Ìtan Arìnrìn-àjò kan Ní àkókò kan ṣẹ́yìn, ní ọ̀pọ̀lọpọ̀ ọdún tí ó dára ṣẹ́yìn. Arìnrìn-àjò kan-án wà, tí ó…

Aáyan ògbufọ̀

Ìjẹ́ Abiyamọ Ní Àríwá Àti Ewì Mìíràn | Ayọ̀bámi Káyọ̀dé

October 9, 2021 0

Ìjẹ́ Abiyamọ Ní Àríwá/ Being a mother in the north Ìjẹ́ abiyamọ ni àríwá Mo máa ń lo ìgbà mi láti há Orúkọ àwọn ọmọdékùnrin…

Aáyan ògbufọ̀

Ìrírí Òbí Àti Ìtọ́jú Ọmọ Nínú “Ìgbà Èwe” Láti Ọwọ́ Kọ́lá Túbọ̀sún | Rasaq Malik Gbọ́láhàn

August 10, 2021 0

Àkọ́lé Ìwé: Ìgbà Èwe (Childhood)Ònkọ̀wé: Emily R. Grosholz Olùtúmọ̀ sí Èdè Yorùbá: Kọ́lá Túbọ̀sùnỌdún Tó Jáde: 2021Olùtẹ̀wé: Ouida BooksISBN: 978-978-990-701-4 Ní ayé òde òní, ìgbéga…

Aáyan ògbufọ̀

Wíwá Ilé L’ájò |Adépọ̀jù Isaiah Gbénga

March 19, 2021 0

Ọ̀nà tí ó yá jù láti dá'ná sun ara ẹni Ni nípa fifi iná sí ilé ẹni. Òlùkọ́ èdè Gẹ̀ẹ́sì mi ló sọ wípé, Kí…

Aáyan ògbufọ̀

Àbíkú | Sùmọ́nù Ajíbọ́lá Adéjùmọ̀

August 19, 2020 0

Aáyan  ògbufọ̀ iṣẹ́ “Àbíkú” láti ọwọ́ Wọlé Ṣóyínká Asán, òfúútù fẹ́ẹ̀tẹ̀, aásà tí kò ní kán-ún ni gbogbo ìlẹ̀kẹ̀ tí ẹ fi dèmí m'áyé Èmi…

Aáyan ògbufọ̀

Nípa wíwà àti nínú Òfo àti ewì míràn | Awósùsì, Olúwábùkúnmí Abrahamu

June 23, 2020 0

Nípa wíwà àti nínú Òfo Bó bá pẹ́ títí Ọmọ ènìyàn á ṣ'àfẹ́rí irẹ rẹ̀ lọ sí ònà jíjìn. Ó só síni lẹ́nu, mo sí…

Aáyan ògbufọ̀

Àjínkẹ́ẹ̀ mi ọ̀wọ́n |Ọlátúnjí Haleem

March 26, 2019 0

Ẹsẹ̀ Kiní Kíni mofẹ́ ṣe láì sí ẹnu rẹ Nì tí ó jáfáfá Tí ó ń fà mí mọra, ti ìwọ sì ń tamí sí…

Posts navigation

1 2 next

ÀTẸ́LẸWỌ́

ÀTẸ́LẸWỌ́ jẹ́ àjọ tí ò wà láti gbé Yorùbá dìde àti láti tún iṣẹ́ Yorùbá tò. Àwọn àfojúsùn wa jẹ́: 1. Láti pèṣè ibi tí àwọn akẹ́kọ̀ ati ọ̀dọ́ leé máa kopa pẹlú oríṣiríṣi ẹya aṣa àti ìṣe Yorùbá látàrí ìdíje, ẹ̀kọ́, ìfọ̀rọ̀jomítoro ọ̀rọ̀ ati ṣi ṣe ìpàdé déédé. 2. Láti ṣe àgbékalẹ̀ ibi tí a ti má ṣe àkọsílẹ̀ ati ìpamọ òye àṣà Yorùbá ìgbà àtẹ̀yìnwá àti láti máá lo ìmọ̀ ẹ̀rọ ìgbàlódé fún ìdàgbàsókè àṣà wa. 3. Tí ta àwọn èyàn jí sí ìfẹ́ lítíreṣọ̀ Yorùbá latàrí ṣiṣe ètò ìwé kíkà, jíjẹ kí ìwé lítíreṣọ̀ Yorùbá wà nlẹ̀ fún tità àti ṣíṣe àtẹ̀jade àwọn oǹkọ̀wé titun ní èdè Yorùbá.


Contact us: egbeatelewo@gmail.com

  • Ilé
  • Nípa Àtẹ́lẹwọ́
  • Ìdíje Ìwé Kíkọ
  • Ikọ̀
  • Àtẹ̀jáde
  • Ètò Ìwé Kíkà
  • Ògbóǹtarìgì: A Docuseries Project to Celebrate Old Veteran Yorùbá Authors
  • Kíni Wọ́n ń Sọ
  • Ètò
  • Ẹ kàn sí wa
  • Aáyan ògbufọ̀
  • Àpilẹ̀kọ
  • Àṣàyàn Olóòtú
  • Àwòrán
  • Eré
  • Ewì
  • Fídíò
  • Ìròyìn
  • Ìtàn
  • Ìtàn Àròsọ
  • Ìtọ́wò Ìwé Àtẹ́lẹwọ́
  • Ìwádìí
  • Lẹ́tà
  • News
  • Orin
  • Rìfíù Ìwé
  • Uncategorized